Số người đang online: 31
Số lượt truy cập: 6941313
QUẢNG CÁO
|
|
TRƯỜNG TH SỐ 2 LIÊN THỦY TỌA ĐÀM KỶ NIỆM 41 NĂM NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM 20.11Sinh thời Chủ tịch Hồ Chí Minh đã rất quý trọng và vinh danh các nhà giáo, Người đã từng nói: “Người thầy giáo tốt - thầy giáo xứng đáng là thầy giáo - là người vẻ vang nhất. Dù tên tuổi không đăng trên báo, không được thưởng huân chương, song những người thầy giáo tốt là những anh hùng vô danh. Đây là một điều rất vẻ vang”. Người cũng đã dạy chúng ta “Vì lợi ích mười năm trồng cây, vì lợi ích trăm năm trồng người”. Thực hiện lời dạy của Bác, giáo dục đã được Đảng ta coi là quốc sách hàng đầu và đội ngũ các thầy giáo cô giáo là nhân tố quyết định tới chất lượng và sự phát triển của giáo dục nước nhà, nên đã được xã hội ta hết sức quan tâm.
CỤM 2 ĐÃ THỰC HIỆN THÀNH CÔNG CHUYÊN ĐỀ GIÁO DỤC STEM
Thứ sáu, 03/11/2023 01:42
Để thực hiện có hiệu quả việc đổi mới giáo dục và triển khai giáo dục STEM trong các Trường Tiểu học, chiều ngày 31/10/2023 Cụm 2 đã tổ chức thành công buổi sinh hoạt chuyên môn tại Trường Tiểu học số 1 Liên Thủy.
LIÊN ĐỘI TRƯỜNG TH SỐ 2 LIÊN THỦY TỔ CHỨC THÀNH CÔNG ĐẠI HỘI ĐẠI BIỂU NHIỆM KỲ 2023 – 2024
Thứ sáu, 20/10/2023 01:20
Thực hiện chương trình công tác Đội và phong trào thiếu nhi năm học 2023 - 2024 của HĐĐ huyện Lệ Thủy và kế hoạch nhiệm vụ năm học của nhà trường, sáng thứ bảy ngày 07/10/2023 Liên đội Trường TH số 2 Liên Thủy long trọng tổ chức Đại hội Liên đội nhiệm kỳ 2023 - 2024. Hơn 80 đại biểu là đội viên ưu tú, Nhi đồng ngoan đại diện cho 286 đội viên nhi đồng của toàn Liên đội đã về tham dự Đại hội. Về dự chỉ đạo Đại hội có cô Giáo: Phạm Thị Lệ Hằng – Bí thiw Chi bộ - Hiệu trưởng nhà trường; Anh Nguyễn Văn Long – Chủ tịch HĐĐ xã cùng các anh chị phụ trách trong toàn Liên đội cũng có mặt đông đủ.
TRƯỜNG TIỂU HỌC SỐ 2 LIÊN THỦY TỔ CHỨC HỘI NGHỊ CÔNG ĐOÀN NĂM HỌC 2023-2024
Chủ nhật, 01/10/2023 07:24
Nhằm đánh giá kết quả hoạt động năm 2022-2023 và đề ra phương hướng nhiệm vụ năm học 2023-2024, sáng ngày 30/9/2023, Công đoàn Trường Tiểu học số 2 Liên Thủy tổ chức Hội nghị tổng kết hoạt động công đoàn năm học 2022-2023 và triển khai nhiệm vụ trọng tâm năm học 2023 -2024.
TRƯỜNG TIỂU HỌC SỐ 2 LIÊN THỦY TỔ CHỨC THÀNH CÔNG HỘI NGHỊ TRIỂN KHAI NHIỆM VỤ NĂM HỌC 2023 – 2024
Thứ năm, 28/09/2023 01:45
Năm học 2023 – 2024 là năm học tiếp tục triển khai thực hiện Nghị quyết số 29 – NQ/TW ngày 04/11/2013 Hội nghị Trung ương 8 (khóa XI) về “Đổi mới căn bản và toàn diện giáo dục và đào tạo, đáp ứng yêu cầu công nghiệp hóa, hiện đại hóa trong điều kiện kinh tế thị trường định hướng xã hội chủ nghĩa và hội nhập quốc tế”. Tiếp tục đẩy mạnh việc học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh; thực hiện tốt nội dung các cuộc vận động và các phong trào thi đua của ngành trong giai đoạn mới.
BỆNH ĐAU MẮT ĐỎ: TRIỆU CHỨNG, NGUYÊN NHÂN VÀ CÁCH ĐIỀU TRỊ
Thứ hai, 18/09/2023 07:49
Thời gian gần đây, một số trường học trên địa bàn huyện Lệ Thủy đã xảy ra hiện tượng một bộ phận các em học sinh bị bệnh đau mắt đỏ. Bệnh đau mắt đỏ một khi đã phát tán mạnh trong cộng đồng, rất có nguy cơ lan thành dịch.
CHI BỘ TRƯỜNG TH SỐ 2 LIÊN THỦY TỔ CHỨC LỄ KẾT NẠP ĐẢNG VIÊN MỚI
Thứ bảy, 16/09/2023 04:10
Được sự nhất trí của Đảng ủy xã Liên Thủy, chiều ngày 13/9/2023 Chi bộ Trường Tiểu học số 2 Liên Thủy đã tổ chức lễ kết nạp Đảng viên mới cho quần chúng ưu tú Nguyễn Thị Thuyến. Tham dự buổi lễ có đồng chí Lê Thị Mai Phó bí thư chi bộ - PHT nhà trường; Đồng chí Phạm Thị Lệ Hằng hiệu trưởng nhà trường và các đồng chí Đảng viên của Chi bộ.
HỘI NGHỊ TỔNG KẾT HOẠT ĐỘNG NĂM HỌC 2022- 2023
Thứ bảy, 03/06/2023 09:19
Năm học 2022 – 2023, là năm học chứng kiến sự chuyển mình mạnh mẽ, là một năm học bùng nổ với nhiều hoạt động và thành tích, với những bước tiến vượt bậc trong công tác giáo dục của trường Tiểu học số 2 Liên Thủy. Bằng tất cả sự nhiệt tình, tâm huyết, tích cực đổi mới phương pháp dạy học của các thầy cô giáo, sự chung sức, hợp tác của các bậc cha mẹ học sinh đã luôn động viên, sát cánh cùng nhà trường. Đặc biệt là sự vươn lên trong học tập, tích cực tham gia các phong trào thi đua, rèn luyện của các em học sinh mà vườn hoa thành tích của nhà trường thêm nở hoa đua sắc, xứng đáng là một Ngôi trường – Trường học hạnh phúc – Giáo dục thông minh.
HỒ CHÍ MINH ĐẸP NHẤT TÊN NGƯỜI
Thứ hai, 22/05/2023 08:26
Tháng năm lại về ... mùa sen bắt đầu nở. Đất trời khoác lên mình bộ áo mới rực rỡ với nhiều thanh âm của hơi thở cuộc sống thời đại. Thời gian đi lên phía trước như cánh chim không bao giờ biết mỏi. Chợt ta lắng mình nghĩ về Bác kính yêu với tất cả tình cảm nâng niu, trìu mến nhất. Với dân tộc Việt Nam nói chung và thơ ca nói riêng - Bác Hồ là một bài ca không bao giờ dứt. Cũng như thế, ngày sinh nhật Bác năm nay, ta lại nhận ra 133 mùa xuân và những mùa xuân tiếp theo - tên Người đã và đang trở thành bất tử trong trái tim muôn người.
HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM HƯỚNG VỀ CỘI NGUỒN CỦA HỌC SINH KHỐI 4,5 LIÊN ĐỘI TRƯỜNG TIÊU HỌC SỐ 2 LIÊN THỦY
Thứ ba, 16/05/2023 08:38
Mỗi chúng ta sống trong thời đại hiện nay, được hưởng nền độc lập tự do của dân tộc thì phải luôn nhớ và biết ơn thế hệ đi trước, đồng thời có những hành động đền ơn đáp nghĩa. Tinh thần" Hướng về cội nguồn" khơi gợi lòng biết ơn trong mỗi con người và lan tỏa tình cảm đó với cộng đồng, tạo nên những thông điệp tích cực và truyền thống tốt đẹp, giúp cho con người thêm gắn bó, đoàn kết với nhau.
Xem tin theo ngày
|
|
![Phạm Thị Lệ Hằng](/pic/web/icon/skype.png) | Phạm Thị Lệ Hằng Hiệu Trưởng |
![Lê Thị Mai](/pic/web/icon/skype.png) | Lê Thị Mai P. Hiệu Trưởng |
|