Số người đang online: 25
Số lượt truy cập: 6941313
QUẢNG CÁO
|
|
NGÀY 22 THÁNG 12 - VANG MÃI KHÚC QUÂN HÀNHSinh thời, Chủ tịch Hồ Chí Minh đã từng nói: “Quân đội ta trung với Đảng, hiếu với Dân, sẵn sàng chiến đấu hi sinh vì độc lập tự do của Tổ quốc, vì chủ nghĩa xã hội. Nhiệm vụ nào cũng hoàn thành, khó khăn nào cũng vượt qua, kẻ thù nào cũng đánh thắng”. Vâng, dân tộc ta, đất nước ta đã sinh ra một đội quân anh hùng “Trung với nước, hiếu với dân”, đội quân anh hùng đó đã được nhân dân ta gọi với cái tên rất đỗi thân thương và gần gũi “Bộ đội cụ Hồ”, được cả thế giới biết đến với tên gọi: Quân đội nhân dân Việt Nam. Tên gọi đó được Chủ tịch Hồ Chí Minh đặt với ý nghĩa “Từ nhân dân mà ra, vì nhân dân phục vụ” Đây là lực lượng tiên phong trong việc giữ gìn, bảo vệ Tổ quốc và đã trải qua chặng đường anh hùng: 76 năm xây dựng, chiến đấu, trưởng thành, tô thắm lịch sử dựng nước và giữ nước vẻ vang của dân tộc, làm rạng rỡ thời đại Hồ Chí Minh.
TRẢI NGHIỆM THÚ VỊ VỚI "FESTIVAL TRẠNG NGUYÊN TIẾNG ANH TOÀN QUỐC 2020”
Thứ tư, 23/12/2020 09:56
Vậy là hành trình tổ chức và tham gia Festival Trạng Nguyên Tiếng Anh toàn quốc 2020 cũng đã khép lại. Đây cũng là lúc chúng ta ghi nhận và vinh danh 4 gương mặt tiêu biểu đại diện cho học sinh Lệ Thủy tham gia sân chơi quy mô và bổ ích này. Đồng thời cũng để nhìn lại những cơ hội, những thách thức và cả những mục tiêu cụ thể, rõ ràng hơn mà tiếng Anh Lệ Thủy cần nỗ lực và phấn đấu trong tương lai.
Ý NGHĨA NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM 20 – 11
Thứ hai, 23/11/2020 03:32
Mỗi năm, khi sắp đến ngày 20-11 ai trong mỗi chúng ta lại dâng lên những cảm xúc khó tả, những mong nhớ, nuối tiếc về thời đi học đã qua, những kỷ niệm về thầy cô và những người bạn học đã mãi mãi đi xa để giữ lấy bình yên cho Tổ Quốc. Ngày 20-11 là ngày ân tình, thầy cô giáo được đón nhận tình cảm của toàn xã hội, tình cảm chân thành của học trò thật sự xúc động, Vì vậy, cứ mỗi khi gần đến dịp kỷ niệm Ngày Nhà giáo Việt Nam, trong tim mỗi người lại xuyến xao nhớ về người Thầy trong tâm khảm của mình.
TRƯỜNG TIỂU HỌC SỐ 2 LIÊN THỦY TỔ CHỨC VUI HỘI ĐÊM RẰM THÁNG TÁM NĂM 2020
Thứ sáu, 02/10/2020 08:31
Hòa chung cùng không khí vui tết Trung thu của cả nước, chiều ngày 01/10/2020 (15/8 âm lịch) trường Tiểu học số 2 Liên Thủy đã long trọng tổ chức chương trình “Vui Tết trung thu 2020” nhằm tạo nên không khí vui tươi, phấn khởi cho các em Thiếu niên Nhi đồng. Đồng thời tạo sân chơi bổ ích cho các em được trải nghiệm.
HỘI NGHỊ TRIỂN KHAI NHIỆM VỤ NĂM HỌC 2020 - 2021 CẤP TIỂU HỌC
Thứ ba, 22/09/2020 09:03
Ngày 21/9/2020 Phòng GD&ĐT Lệ Thuỷ tổ chức hội nghị triển khai nhiệm vụ năm học 2020-2021 cấp tiểu học bằng hình thức trực tiếp kết nối điểm cầu tại Hội trường Phòng GD&ĐT với 37 điểm cầu của các trường tiểu học và TH&THCS trực thuộc.
TRƯỜNG TIỂU HỌC SỐ 2 LIÊN THỦY TỔ CHỨC LỄ KHAI GIẢNG NĂM HỌC MỚI 2020 – 2021
Chủ nhật, 06/09/2020 05:37
Hòa chung trong không khí hào hùng của đất nước chào mừng 75 năm Cách mạng tháng Tám và Quốc khánh 2/9, niềm vui của “Ngày hội toàn dân đưa trẻ đến trường”, hôm nay ngày 05 tháng 9 năm 2020 trường Tiểu học số 2 Liên Thủy đã long trọng tổ chức Khai giảng năm học mới 2020 – 2021.
KỈ NIỆM 109 NĂM NGÀY SINH ĐẠI TƯỚNG VÕ NGUYÊN GIÁP (25/8/1911 - 25/8/2020)
Thứ tư, 26/08/2020 08:25
Tháng Tám về trên quê hương, người dân Lệ Thủy lại nhớ đến một mùa thu Cách mạng, nhớ đến Chủ tịch Hồ Chí Minh với bản “Tuyên ngôn độc lập”, khai sinh ra nước Việt Nam dân chủ cộng hòa trên Quảng trường Ba Đình đầy nắng và hoa. Và cũng trong những ngày này, chúng ta lại nhớ về Đại tướng Võ Nguyên Giáp - người “anh cả” của Quân đội Nhân dân Việt Nam. Đã gần 7 năm Đại tướng về cõi vĩnh hằng, nhưng Nhân dân Lệ Thủy nói riêng, cả nước nói chung vẫn luôn nhớ về ông với một sự kính trọng đặc biệt, lòng biết ơn sâu sắc với một con người đã dành cả cuộc đời mình cho sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc.
75 NĂM CÁCH MẠNG THÁNG TÁM THÀNH CÔNG (19/8/1945 - 19/8/2020)
Thứ tư, 26/08/2020 08:21
Ngày 9/5/1945, phát xít Đức đầu hàng Đồng Minh không điều kiện. Tình hình thế giới sau đó diễn biến mau lẹ. Đến đầu tháng 8/1945, phát xít Nhật nguy khốn, liên tiếp thất bại trước sự tấn công dồn dập của quân Đồng Minh. Nhận thấy thời cơ cách mạng đã đến, từ ngày 13 đến 15/8/1945 tại Tân Trào, Tuyên Quang, Đảng ta triệu tập Hội nghị cán bộ toàn quốc, quyết định phát động toàn dân nhất tề đứng lên tổng khởi nghĩa giành chính quyền từ tay phát xít Nhật và bè lũ tay sai.
LỄ KẾT NẠP ĐẢNG VIÊN MỚI CỦA CHI BỘ TRƯỜNG TH SỐ 2 LIÊN THỦY
Thứ hai, 15/06/2020 08:47
Được sự quan tâm chỉ đạo của Đảng uỷ xã Liên Thủy, bám sát Nghị quyết Đại hội của Chi bộ trường TH số 2 Liên Thủy nhiệm kì: 2020 - 2022 đã lãnh đạo, chỉ đạo các tổ chức đoàn thể của đơn vị làm tốt công tác giới thiệu, tạo nguồn, bồi dưỡng kết nạp đảng viên mới, coi đây là nhiệm vụ thường xuyên của Chi bộ, nhằm tăng cường củng cố, xây dựng đội ngũ đảng viên của Chi bộ, phát triển về số lượng, mạnh về chất lượng để nâng cao năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của Đảng.
TRƯỜNG TIỂU HỌC SỐ 2 LIÊN THỦY NGÀY ĐẦU ĐẾN TRƯỜNG SAU KÌ NGHỈ PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID-19
Thứ hai, 08/06/2020 01:22
Thực hiện Công văn số 823/SGDĐT ngày 27 tháng 4 năm 2020 của Sở Giáo dục Đào tạo Quảng Bình về việc thông báo học sinh đi học trở lại và hướng dẫn các điều kiện bảo đảm sức khỏe cho học sinh, sáng ngày 04/5/2020, toàn thể học sinh trường Tiểu học số 2 Liên Thủy đã đi học trở lại sau kì nghỉ dài vì phòng chống dịch bệnh Covid-19.
Xem tin theo ngày
|
|
![Phạm Thị Lệ Hằng](/pic/web/icon/skype.png) | Phạm Thị Lệ Hằng Hiệu Trưởng |
![Lê Thị Mai](/pic/web/icon/skype.png) | Lê Thị Mai P. Hiệu Trưởng |
|